ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਏਥੇ ਵਧਾਇਆ ਏਨੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਲੌਕਡਾਊਨ-ਆਈ ਤਾਜ਼ਾ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਬੀਐਸ ਯੇਦੀਯੁਰੱਪਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਰਨਾਟਕ ਨੇ 7 ਜੂਨ ਤੱਕ ਲੌਕਡਾਊਨ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਯੇਦੀਯੁਰੱਪਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡੀ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਮੰਤਰੀਆਂ ਨਾਲ ਮੀਟਿੰਗ ਹੋਈ ਸੀ। ਅਸੀਂ ਲੌਕਡਾਊਨ ‘ਤੇ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਸਾਡੇ ‘ਤੇ 24 ਮਈ ਤੱਕ ਸਖ਼ਤ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਸੀ। ਮਾਹਰਾਂ ਦੀ ਸਲਾਹ ਮੁਤਾਬਕ ਅਸੀਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ 7 ਜੂਨ ਤੱਕ ਸਵੇਰੇ 6 ਵਜੇ ਵਧਾ ਰਹੇ ਹਾਂ।

ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਕਰਨਾਟਕ ਵਿਚ 32218 ਤਾਜ਼ਾ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀ, ਇਕੱਲੇ ਬੰਗਲੁਰੂ ਵਿਚ 9591 ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਗਏ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਬੀਐਸ ਯੇਦੀਯੁਰੱਪਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸੀਨੀਅਰ ਕੈਬਨਿਟ ਸਾਥੀਆਂ ਅਤੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਮੀਟਿੰਗ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਜੋ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਨੂੰ ਹੋਰ ਘਟਾਉਣ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਲਈ ਸੰਭਾਵਤ ਉਪਾਅ ਬਾਰੇ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ।

ਕਰਨਾਟਕ ਵਿੱਚ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਤਾਜ਼ਾ ਸੰਕਰਮਣ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਆਈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 28,869 ਮਾਮਲੇ ਦਰਜ ਹੋਏ, ਪਰ ਮੌਤਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ। ਸੂਬੇ ‘ਚ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਮੌਤਾਂ ਦਾ ਅੰਕੜਾ 548 ਨੂੰ ਛੂਹ ਗਿਆ। ਇਹ ਪੰਜਵਾਂ ਮੌਕਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਸੂਬੇ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ 500 ਤੋਂ ਵੱਧ ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈ ਅਤੇ ਇਹ ਸਭ ਇਸੇ ਮਹੀਨੇ ਦੌਰਾਨ ਹੋਇਆ।

ਉਧਰ ਬੰਗਲੁਰੂ ਵਿੱਚ 9,409 ਕੇਸ ਦਰਜ ਹੋਏ ਅਤੇ 289 ਮੌਤਾਂ ਹੋਈਆਂ। ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਕੇ ਸੁਧਾਕਰ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੂਬੇ 18 ਮਈ ਤੋਂ 18-44 ਉਮਰ ਸਮੂਹ ਲਈ ਟੀਕਾਕਰਣ ਮੁਹਿੰਮ ਦੁਬਾਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗਾ। ਸੂਬੇ ਨੇ ਇਸ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਲਈ 14 ਮਈ ਤੋਂ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਕਰਨਾਟਕ ਵਿਚ ਲਾਗਾਂ ਦੀ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਵਿਚ ਕੋਵਿਡ -19 ਟੈਸਟਿੰਗ ਵਿਚ ਪੌਜ਼ੇਟਿਵ ਆਉਣ ‘ਚ ਬੱਚਿਆਂ ਅਤੇ ਅੱਲੜ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਉਛਾਲ ਆਇਆ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਰਕਾਰੀ ਜ਼ਿਲਾ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿਚ ਬਲੈਕ ਫੰਗਸ (Mucormycosis ) ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਮੁਫਤ ਇਲਾਜ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਰਨਾਟਕ ਦੇ ਸੀਐਮ ਬੀਐੱਸ ਯੇਦੀਯੁਰੱਪਾ ਨੇ ਦਿੱਤੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *